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RUZUKU KWA WAANDISHI WA HABARI NA VYOMBO VYA HABARI 
Mfuko wa Vyombo vya Habari Tanzania (Tanzania Media Fund – TMF) unawakaribisha waandishi 

wa habari na taasisi za habari kutuma maombi ya ruzuku.Mwisho wa kutuma maombi kwa ruzuku za 

mikoani na za upeo mpana ni tarehe 15/ 08/ 2009.Baada ya tarehe hiyo tutaendelea kupokea maombi 

ya ruzuku za chap chap na za taasisi tu.

TMF NI NINI?

TMF ni Mfuko wa Vyombo vya Habari Tanzania, unaokusudia kukuza uhuru na ubora wa vyombo vya 

habari kwa kujikita zaidi katika habari za maslahi ya umma na uchunguzi. TMF inaamini kuwa 

vyombo huru vya habari ni roho ya jamii huru na ya kidemokrasia. Ni kwa msingi huu tunatoa ruzuku 

kwa waandishi wa habari mmoja mmoja na taasisi za kihabari wanaotaka kufuatilia miradi ya habari za 

maslahi  kwa umma na zile za uchunguzi kote nchini Tanzania bara na Zanzibar.

TMF inatoa ruzuku kiushindani unaoambatana na Mpango wa Jifunze ili kukuza ubora wa habari.

NANI ANAWEZA KUOMBA RUZUKU?

· Chombo cha habari (magazeti, radio au televisheni)
· Jumuiya za wanahabari
· Taasisi za mafunzo ya habari

· Asasi za kiraia na makampuni ya uzalishaji vipindi, hata hivyo sharti ziungane na chombo cha habari au jumuiya za wanahabari au taasisi za mafunzo ya habari kutekeleza mradi.

Taasisi lazima iwe imesajiliwa Tanzania bara au Zanzibar. Aidha iwe  hai katika shughuli za kihabari kwa muda usiopungua mwaka mmoja. 

· Mwandishi mmoja mmoja anayefanya kazi za kihabari nchini Tanzania au ambaye wasomaji na 

wasikilizaji wake ni Watanzania. Awe na cheti cha uandishi wa habari au mwenye uzoefu wa 

habari usiopungua miaka miwili 

NAMNA YA KUTUMA MAOMBI

Ruzuku za Taasisi 

TMF inatumia hatua mbili za maombi kwa taasisi kupunguza kazi isiyokuwa ya lazima kwa 

mwombaji.

Hatua ya kwanza ni kutuma dhana ya kusudio la mradi kwa kutumia fomu maalum. 

TMF itatathmini maelezo ya dhana kubaini iwapo dhana hiyo inakidhi viwango. Dhana ikiidhinishwa, 

utaingia katika hatua ya pili.

Hatua ya pili ni kutuma maelezo ya maombi ya kusudio la mradi kamili kwa kutumia fomu maalum. Inachukua muda wa wiki 12 au siku 90 kushughulikia maombi ya taasisi tangu tarehe ya mwisho wa kutuma maombi. Tutakujulisha kila hatua ya maombi yako. 

Mwombaji anaweza kupata fomu maalum kutoka ofisini kwetu au katika tovuti yetu 

http://www.tmf.or.tz/en/node/25 
Dhana ya kusudio la mradi inaweza kutumwa nakala moja bila viambatanisho vyovyote,  lakini maombi ya kusudio la mradi kamili sharti yatumwe yakiwa na nakala pamoja na:

a) Katiba ya taasisi (constitution)

b) Hati za usajili wa kampuni (memorandum and articles of association) 

c) Cheti cha usajili  (certificate of registration)

d) taarifa za kifedha zilizokaguliwa

Ruzuku za Mwandishi mmoja mmoja

Mwombaji anatuma maelezo ya wazo sambamba na maombi kamili kwa kutumia fomu moja maalum. 

Fomu zinapatikana kutoka ofisini kwetu au katika tovuti yetu http://www.tmf.or.tz/en/node/39. 

Tunatumia wiki 8 au siku 60 kushughulikia maombi ya mwandishi mmoja mmoja hususan ruzuku za mkoani na upeo mpana tangu tarehe ya mwisho ya kupokea maombi.

Maombi yatumwe yakiwa na nakala pamoja na:

a)   Maelezo binafsi (CV)

b)   Picha moja ndogo (passport-size photo)

c)   Nakala ya kazi zako ulizowahi kuchapa au kurusha hewani kupitia redio au televisheni 

d) Majina mawili na mawasiliano ya watu wanaokufahamu

Maombi yote yatumwe kwa barua pepe, posta au kuletwa moja kwa moja ofisini.

Kwa maelezo zaidi tembelea tovuti yetu

Maombi yatumwe kwa:

Meneja wa Programu

Tanzania Media Fund

S.L.P  38266

Dar es Salaam 

Tanzania 

Email: info@tmf.or.tz [ tel ] +255 22 2664306/7 [ fax ] +255 22 2664308 

TMF haivumilii aina yoyote ya Rushwa.Unaweza kutoa ripoti ya rushwa kwa siri kupitia 

concern@tmf.or.tz au +255 22 2664306
